BONGO CELEBRITY

All You Wanted To Know But Didn’t Know How and Where

WAPI August, 14, 2007

Filed under: Bongo Flava,Muziki,Photography/Picha — bongocelebrity @ 9:30 PM

Ili siku moja mtu ajulikane kama superstar mara nyingi anakuwa ametokea mbali sana. Kabla ya kuukwaa usuperstar anakuwa amehangaika,amekatishwa tama, kubezwa, kushauriwa aachane na fani na mambo kama hayo.Kwa ujumla kuna vikwazo chungu nzima vya kufika juu na kukubalika katika fani mbalimbali za kijamii. Mara nyingi jamii hupenda kuwaita watu wa namna hii ‘undergrounds”.

                             

              Msanii wa michoro ya mkwaruzo/ukutani (graffiti) akionyesha kazi zake

Kwa kutambua hilo, hivi sasa jijini Dar-es-salaam kuna kitu kinaitwa WAPI.Kwa kifupi wapi ni kifupisho cha maneno Words and Pictures. Kwa kutumia maneno na picha vijana wanapewa nafasi ya kujieleza, kuonyesha vipaji vyao na kazi zao mbalimbali za mikono na kisanii, kuwasiliana moja kwa moja na jamii inayowazunguka na hivyo kuianza safari ya kuelekea kwenye u-superstar au celebrity.

Kama wewe ni mwandishi (writer),mshairi(poet), mwanamuziki (musician), msanii wa bongo flava (rappers & hip hop artist),mtengeneza sinema(filmmaker),mchoraji wa michoro ya mkwaruzo/ukutani(graffiti painter) mchoraji picha (illustrator), mpigaji picha (photographer) nk na ungependa kuona kazi zako zionekane mbele ya washika dau mbalimbali ndani ya jamii,basi sio vibaya kama utaanzia kwa kushiriki katika matukio ya WAPI yanayofanyika kila mwezi. Wasiliana na British Council jijini Dar-es-salaam kwa maelezo zaidi.

Baadhi ya celebrities wenye majina tayari wiki iliyopita walikuwepo kuwaunga mkono “undergrounds” kwenye moja ya matukio ya WAPI.Pichani kulia  Adili msanii wa bongo flava na mmiliki wa Chapakazi Productions akiwa amepozi na Nakaaya(kushoto),msanii wa muziki wa kizazi kipya anayeibukia.

                   

                    Msanii wa muziki wa kizazi kipya,Enika naye pia alikuwepo.

 

 

Tovuti ya WAPI ambayo iko njiani kukamilika hivi karibuni, itakuwa na habari zaidi.

 

3 Responses to “WAPI”

  1. toni Says:

    Sikujua kama kuna kitu kama hiki Dar, asante sana bongocelebrity kwa kuielmisha jamii na mambo kama haya, si unajua Tanzania information zero mpka iwe ya faida ya wenye nazo. Big up Bongcelebrity.

  2. Bob Sankofa Says:

    Nashukuru Bongo Celebrity kwa kuendelea kueneza neno hili. Niliwahi kuandika kuhusu hii kitu wakati fulani, bonyeza http://mwenyemacho.wordpress.com/2007/07/01/kuna-utamaduni-mpya-nyumbani/ usome zaidi. Tuendelee kusambaza neno.

  3. miss pauline joseph Says:

    hakuna binti aliye na sauti nzuri hapa bongo kama enika,wengine wanajaribu tu.hongera sana mama.nakuzimia ile mbaya


Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out / Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out / Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out / Change )

Google+ photo

You are commenting using your Google+ account. Log Out / Change )

Connecting to %s