BONGO CELEBRITY

All You Wanted To Know But Didn’t Know How and Where

KIJANA MWANASIASA,JOHN MNYIKA May, 6, 2008

Filed under: Mahusiano/Jamii,Siasa,Uncategorized — bongocelebrity @ 3:28 AM

Sio lazima uwe mtu wa makamo ili kuwa mwanasiasa. Ukweli katika hilo unaweza kuuthibitisha kwa kutizama jinsi ambavyo baadhi ya vijana wanakuwa wamejikita katika siasa. Miongoni mwa vijana hao wanasiasa nchini Tanzania ni John Mnyika(pichani) ambaye ni Mkurugenzi wa Vijana wa Chama Cha Demokrasia na Maendeleo(CHADEMA).John Mnyika alizaliwa tarehe 21 August mwaka 1980 jijini Dar-es-salaam.Kwa habari zaidi kumhusu John Mnyika,bonyeza hapa.

Advertisements
 

35 Responses to “KIJANA MWANASIASA,JOHN MNYIKA”

  1. mnaku Says:

    Ni moja ya vijana washupavu na wapigania haki ambao Tanzania imejaaliwa kuwa nao.Vision yake kisiasa ni kuhakikisha kuwa watanzania wanapata uhuru wa kweli na maendeleo yanayoonekana kiuhalisia,siyo yale yanayohubiriwa majukwaani kwa takwimu na waliopo madarakani sasa. Najivunia kuwa na John Mnyika na watanzaia wakiamka na kuujua ukweli,watawaunga mkono vijana kama yeye na hapo ndipo uhuru wa kweli utakapopatikana,na huo ukipatikana maendeleo ya kweli yataonekana kwa watanzania wote,wawe wa vijijini,manzese, na sehemu kama hizo ambazo kiuhalisia kwa sasa, these places are so marginalised

  2. Amina Says:

    hilo shati kapewa na bosi wake mbowe…ila ni handsome ameoa?

  3. Chris Says:

    Mshikaji namkubali, ni kichwa! Alituongoza Dar mtihani wa kumaliza la saba nakumbuka… Binafsi kwa ninavyomjua, angefaa zaidi kama angeji-involve kwenye kazi za utendaji zaidi kuliko siasa! Anyway kila mtu ana-aspirations zake…

  4. Bablii Says:

    Mhh! wabongo twapenda kujisifia kwa sifa nzuri, lakini ni wepesi wa kuficha mule tulimoteleza!

    Bwana Manyika kajitahidi kutuonesha matokeo yake ya form four, tena kwa ufafanuzi wa hali ya juu, katumia lugha zote 2 kiingereza na kiswahili, ilimradi watu waelewe ” amefaulu kwa daraja la kwanza nukta saba, yaani division one points seven, akiwa na alama A tisa …” Tena hiyo A imekuwa bold.

    Lakini chakusikitisha nikiwa na hamu yakutaka kujuwa na matokeo yake ya form six, hakuthubutu kuyataja, zaidi yakuambiwa baada ya kumaliza form six alijiunga na chuo cha diplomasia cha jijini Dar es salaam katika kozi ya itifaki na mahusiano ya jamii, kisha akajiunga na masomo ya jioni pale udsm.

    Jamani tukiamuwa kujisifia mafanikio, basi pia tuoneshe na madhaifu tuliyopitia, ni sehemu ya mafundisho kwa wengine!

  5. zachariah Says:

    hamna ki2 hapa wakuu

  6. Gervas Says:

    Kweli Bablii nakuunga mguu.

  7. tish Says:

    ua so handsome young man hope ua single 4me kila la kheri na kazi njema

  8. Tanzanian Female Says:

    Bablii,
    We upo dunia ipi? Mtu hutakiwi ku-emphasize kwenye mabaya rather mazuri. But then again, maybe you’ve never even had a CV. Otherwise you are hating on the young man because you are bitter probably much older and havent accomplished anything. Wabongo hii tabia mbaya muache.

  9. Lizzy Says:

    Kijana anaonekana ni mwenye Akili nzuri tu kitu ulichoniangusha u have wested ur time kutoendelea vizuri na shule kutokana na majibu yako ya mtihani nadhani ulikuwa na nafasi ya juu sana kielimu sio kuishia au kupoteza muda kwasasa .watu kama hawa ni rahisi sana kuwa ma academic doctors na hivi bado umri unakuruhusu please consider this .juzi nilikuwa nasoma habari za msichana mmoja marekani at the age of 18 amekuwa professor na ndio mwenye umri mdogo kuliko prof yeyote hapa duniani kwasasa lakini issue yake yeye tofauti walimrusha sana madarasa alianza kusoma akiwa na 8 month .vipaji pia tunavyo bongo

    Lizzy

  10. Lizzy Says:

    I mean kusoma vitabu na maandishi na umri wa miezi 8 sio kuattend shule please dont court me wrong

  11. Bablii Says:

    Tanzania female,

    I never argue with a woman…!

  12. mazagazaga Says:

    Keep it up Boy!I know the going may be rough but so what?Umejitumbukiza katika siasa mapema sana kwa hiyo jifunze kisha kamilisha ndoto zako.Nilikuwepo pale DSM maeneo ya Ubungo wakati ule ukigombea ubunge katika jimbo lile.Nilifanya ushushushu wangu nikagundua yule Mze wa chama si unakijua(?), ulimshinda kwa mbali katika kura lakini WIZI WA KURA mdogo wangu ulikuangusha!Watu wa jimbo lako walikukubali.Usikate tamaa.Iko siku utaibuka kidedea.Tunalaumu kwa wenzetu tu lakini hapa kwetu mijitu haina hata haya macho makavu mtu anajisifu kashinda uchaguzi,kumbe kwa kura za wizi!Watanzania safari hii lazima MKOMAE NAO.Kila mtu avune alichopanda!Combat naliona mshikaji wangu!Lina promote Sera au siyo?

  13. Edwin Ndaki Says:

    Mnyika binafsi bila kujali itikadi za chama naamini ni mfano mzuri na unatuwakilisha vema vijana.

    Najua kama wasingekufanyi “mauza uza ” kama ya kenya au zimbabwe leo hii ungekuwa mh wa jimbo la UBUNGO.

    Tutafika tu.

  14. ma'reen Says:

    Bablii,
    Watch your mouth you excuse of a man! You never argue with a woman HUGH!? Uko dunia gani, unafanya kazi gani, umesoma wapi na umekulia katika mazingira ngani? Ninachomaanisha ni kwamba ungebahatika kumaliza japo primary school, kufanya kazi na watu wa jinsia tofauti zaidi ya hiyo unayofanya ya kuuza madafu, kukulia katika jamii ya watu waliopanuka mawazo, ungeona upeo na mawazo ya manawake na usingekuwa bado una mawazo finyu kama ya sisimizi! Inasikitisha kwamba katika dunia ya sasa hivi bado kuna watu wawazao kama wewe. Nilikua na hasira ila zimesha, nakuonea huruma sana, wewe na kila kiumbe wa kike aliye na uhusiano wowote na wewe, maana u mzigo mkubwa kwa jamii inayokuzunguuka. YOU ARE A LIVING SHAME TO ALL MEN!

  15. Gervas Says:

    Kijana anaonekana anapenda sifa, na kuna watu wanamdanganya nyuma yake. Alipaswa ashauliwe akazanie shule kwa umri huu alionao, kwani shule aliyonayo saizi mbado ndogo kwa mwanasiasa wa karne ya 21. Tanzania na dunia inabadilika, watu wanaelimika kama mwanasiasa unatakiwa umwage sera ambazo utakubalika sio kama siasa za zamani za kupayuka na kushangiliwa tu. Unamuona Zito kabwe amefocus mbele, hapo alipo hagombei ubunge next term, anataka akapasue kitabu zaidi. Hivo Bwana Mdogo Mnyika anakipaji cha kuongea basi akikoleze na kitabu na asipende visifa vya watu saizi.

  16. DUNDA GALDEN Says:

    Ndugu wabongo wenzangu kama mtu anaouwezo au kipaji tujaribu kumpa sapoti ya kuendelea mbele si kumvunja nguvu au ndio tushabweteka na imanai zetu zile za kale wivu chuki fitna na majungu
    huu ni ushauri tuu tujaribu kubadilika ndugu zangu mimi si mfaham huyu jamaa lakin akiwa ana uwezo wa kimaendeleo kwa nini tusimsapoti?
    chafosa

  17. Tanzanian Female Says:

    Bablii,
    You dont argue with women because we are not worthy arguing with or because you respect us? Whatever your reason, I take back what some of the things I said but I was REALLY pissed by your response.

    Huyo kijana anadeserve a chance otherwise tutabaki kuwakandamiza wanasiasa vijana kisha tunaishia kulalamika kwamba tulionao hawafai.

  18. Tanzanian Female Says:

    I meant to say I take back ‘some’ not I take back ‘what some’

  19. Watanzania tuache wivu wa kijinga na tumpongeza mtu pale panapotakiwa kufanya hivyo, kijana anajitaidi sana katika siasa na kama walivyosema wengine kama si kamchezo mchafu alichofanyiwa leo hii angekuwa ni mbunge wa ubungo

    Watanzania tukumbuke kuwa kila mtu mungu kamuumba na sifa na akili na kipaji chake, tofauti na mwingine. hivyo mnyika kuingia katika siasa ni matakwa ya akili na kipaji chake. wewe kama huna kaa kimya.
    Kama ni uwezo wa akili na kusoma basi, leo mwalimu Nyerere angekuwa na ma PHD mengi sana, lakini utashi wa kisiasa ulimfanya kuacha kazi yake ya ualimu na kuingia katika siasa na akatupatia uhuru ambao kila mtu leo anaufurahia.

    John kaza buti mwendo mdundo, iko siku utafanikiwa katika malengo yako ya kisiasa.

  20. Hellen Delhi Says:

    Mnyika kila la kheri na mafanikio mema….mwanzo mgumu!!
    kila mtu anaweza kuwa na la kukushauri ambalo analiona yeye ni jema….si mbaya kila mtu anapaswa kuwa na mtazamo wake,na critics ndio uwachukulie kama changamoto zaidi,wakufanye ujitahidi zaidi…kuwa “prove them wrong”
    naamini kila uliloamua hukukurupuka tu,bali yote yalianza taarabu toka uko Tambaza,na haya yote ni katika kutambua ni nini unapenda zaidi na unakimudu vyema.Go ahead…..hamna kitu chema kama kutambua vipaji vyako na ukavitumia vilivyo,na hicho ndio unafanya.Akili ya darasani na kuendelea na shule ni vitu viwili tunapaswa kutokurupuka kucomment.
    likewise,when Bill Gate left the prestigious Harvard,at that time i believe everyone who knew him must have been thiking he is mad,but what are the fruits of that rare path today??

  21. binti-mzuri Says:

    nasikitika kwa watu mnaolumbana hapa,na mnyika mwenzenu anasonga mbele kama Obama….wabongo ndo mana tunarogana…embu acheni wivu wajameni!..LOH..si nawewe jiunge na mrema basi umpe sapoti!?

  22. Malenga Says:

    “Anga kaanga,tu chini ya gae…”Mnyonge mnyongeni lakini sifa yake mpeni.Watu husifiwa kwa mazuri sio mabaya…Elimu sio lazima iwe ya ndani ya jengo…Upeo na ufahamu ni mungozo tosha wa ufanisi katika jambo lolote ulitakalo maishani mwako

  23. Liemy Says:

    sasa nyie mnaosema sijui angeendelea na shule aliyekuambia hasomi nani? mbona yuko UD, au mnataka ahamie pale chuoni kabisa. acheni upuuzi wa mawazo mgando. hata huku ulaya watu kibao wanasoma vyuo na wanafanya kazi.

    By the way, mnaosema aachane na siasa, nyie mnataka awe nani? mm nadhani kila mtu anazaliwa na interest na dreams zake. Ni wewe tu kutafuta mchongo ili ufanikishe ndoto zako. Sasa nini Shida?

    hata kuna mwanamuziki alisema sio lazima wote tuimbe, wengine tubaki kushangilia.

    Na wengine wanadai oohh mbona sifa kibao kwenye maelezo yake? mimi sijawahi ona mtu akiweka kitu kibaya kwenye CV yake au maelezo, hata kama ni mwizi au fisadi, bado ataandika positive side.

    Unajua watanzania tuna tabia za ajabu, na ndio maana watu umaskini umezidi, Wivu ni kitu kibaya sana. Sifieni inapobidi na kosoeni palipopabaya. na kwa style hii wivu ukiendelee tutaendelea kulana nyama na kunyonyana damu tu ndio mbadala wa maisha watu wanaouona, maana wivu na uchawi hauna tofauti

    John, just go! do it

    After all Kichwa umejaliwa, una aliki kama cheche za Moto.

    Na CV yako ni nzuri.

    All the best

  24. binti-mzuri Says:

    nyie mnaosema CV yake nzuri,mmeiona!?

  25. Radi Says:

    Hi! Hivi Viwalo vyenu?
    yaani mmekuwa kama vile Tourst Guider!????
    Jaribuni kuwa makini na mavazi

  26. binti-mzuri Says:

    hhahaha @ Radi

  27. mzalendo Says:

    Mnyika hawezi kuwa OBAMA kwani Obama anaongozwa na shule ya nguvu amesoma Harvard university.

    aliingia siasa baada ya kumaliza digrii ya kwanza na alikuwa rais wa kwanza mweusi wa law department alipokuwa un.

    Mnyika hana shule na huko O LEVEL ALIPATA one kwa vile alikuwa anasoma shule ya kanisa ambako huwa wanapewa mitihani. haiwezekani apate one kali O LEVEL HALAFU FORM SIX apate Four.

    KWENYE siasa anajidanganya anapoteza muda wake tu. hawezi kupata Ubungo eneo lenye chuo kikuu huku yeye ni mbumbu.

    Chadema wanampotezea muda wake kwa vi semina na vi posho wa kijinga.

    aende shule Chadema si chama ni NGO YA WACHAGGA kwa mujibu wa Mswahili wa JF.

    wako wengi walijidanganya na siasa na sasa wanahangaika.
    aende Tumaini UNIVERSITY wanachukua division four anaanza na pre-university baadae anafanya kozi yake ya digrii.
    akimaliza anaenda masters all th way 2 phd.

    inaonekana Chadema ni chama cha wajinga kwani MBOWE NAE KAFELI MASOMO HUKO ulaya.

    Chacha wangwe ni kidato cha nne, Slaa ana digrii ya kwaya kanisani.kwa kundi hilo si rahisi kwa Mnyika kupenda elimu. bora angekuwa CUF angekutana na wasomi au NCCR.

  28. Asha Says:

    Dr Slaa ana PHD ya Sheria. Chacha hajaishia form four. Mnyika hajapata Division four form Six. Wewe umemua kudanganya wazi wazi kabisa. Hebu uone aibu. Tembelea http://www.chadema.net utaona maelezo kuhusu hawa viongozi na tembelea website ya bunge utaona maelezo ya wabunge wote na mahali ambapo wamesoma.

    http://ashawazenj.blogspot.com

  29. Anonymous Says:

    It’s funny how people jump into conclutions bila kujua wanachokiongea. Binafsi nimekua na John toka utotoni na tulikuwa tunashindana katika mitihani, n.k. Kuna mtu kadai alipata 1.7 kwasababu alikuwa seminary na wanaiba pepa; we nani kakuambia seminary wanaiba pepa? They have a strict schedule and are made to work hard that is why they do well. John kwa taarifa yako aliongoza Mbuyuni Pr. all the way mpaka darasa la 7 na akaongoza mkoa mzima wa Dar. Sasa utadai huyu hana akili? Hata alipokuwa Maua he was a class apart kwa uwezo wake darasani. So haikuwa bahati wala wizi wa mtihani.

    Form 6 alipata 2.12; he could have done a whole lot better probably if he was not so involved with other activities, but hey, I bet it’s far much better than most of you lots who are here trashing him. Wengine sijui hata kama mmefika form VI hiyo; na kama mlifika sijui hata kama mlipata hata div III. Isitoshe, nani kawaambia elimu ni kufaulu mitihani tu. Kaombe kazi nchi za nje bila involvement in any extracurriculars tuone kama utapata.

    Nao mnaoponda uamuzi wake wa kujishughulisha na siasa; tatizo mna mawazo ya kibinafsi kama wanasiasa wengi wa Tanzania, mnafikiri unaingia katrika siasa kwa ajili ya manufaa fulani binafsi tu. John is a true patriot at heart and his interest is solely mafaniko ya watanzania wote. For him this is a calling. Kwa taarifa yenu anasoma BBA Mlimani, na hamjui ni kiasi gani amekuwa frustrated by the authorities above na kumtafutia visa vingi hadi kumzuia kufanya paper kwa kisingizio kuwa hakuwa assigned namba ya mtihani.

  30. Baniani Says:

    Wewe unaemjua John,

    Amehitimu Chuo Kikuu ?

    Mbona hilo hasemi kwenye tovuti ya CHADEMA ?

    Na hiyo Div 2 ni ya masomo gani ?

  31. Anonymous Says:

    Baniani, Mnyikahajahitimu chuo kikuu bado lakini anasoma BBA, kwani hujaona kilichandikwa juu hapo ndugu yangu, au? Div 2 yake ni ya EGM, anymore questions?

  32. Anonymous Says:

    Anayesma Slaa hajasoma kaangalie hapa: http://www.parliament.go.tz/bunge/Mp_Cv3.asp?PTerm=2005-2010&fpkey=254&vusername=GUEST%22)

    Pia Mdee, Zitto, Susan Lyimo, Mhonga na Owenya utasema hawajasoma nao?

  33. Mary Mkwaya Malamo Says:

    Mhwaa!

  34. chapombe Says:

    kwani huyu ni mwanamgambo?

  35. PUZZO Says:

    Kwani tatizo nini? Kwani Lazima awaambie na matokeo ya 4m 6? Muhimu eleweni kasoma hadi chuo! Ingekuwa alifeli six angeendeleaje na chuo? Acheni umbea


Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out / Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out / Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out / Change )

Google+ photo

You are commenting using your Google+ account. Log Out / Change )

Connecting to %s